ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
08, กันยายน 2024, 07:03:07 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่องขายขาดทรูปีนี้ดูพรีเมียร์ไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องขายขาดทรูปีนี้ดูพรีเมียร์ไม่ได้แล้วใช่ไหมครับ  (อ่าน 900 ครั้ง)
quickman
Hero Member

« เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2024, 03:08:53 pm »

เห็นราคาของปีนี้ว่าอึ้งแล้ว

ใช้กล่องขายขาดอยู่ จะจ่ายมาดู ยังจ่ายไม่ได้ด้วย

เท่าที่หาข้อมูลมา ถ้าจะดูผ่านดาวเทียมต้องเป็นสมาชิคเท่านั้น

ท่านใดมีข้อมูลชัวร์ช่วยแชร์หน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srisit
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2024, 08:36:09 pm »

ทุกวันนี้ ผมยังใข้ระบบไปจ่ายรายเดือน30วัน ที่ทรูอยู่ครับ ค่าใช้จ่าย 399 บวกVAT7%=427บาทครับ โดยเอาการ์ดไปซื้อบอกเขาว่า เพิ่มช่องดูฟุตบอล กลับบ้านมาก็ดูได้เลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srisit
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2024, 08:40:53 pm »

กล่องของผมเป็น ติ๊ก1 กล่องขายขาดครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2024, 07:58:24 am »

ได้ครับ เอาเลขการ์ดไปที่ทรูช๊อปแล้วบอกเค้าว่า ขอซื้อแพคเกจ happy family hd กับ true premier football hd ครับ สำคัญคือต้องมีแพคเกจหลักตั้งแต่ happy family hd ขึ้นไปก่อนถึงจะสามารถซื้อ true premier football hd ได้ ซึ่งแม้แต่กล่องเช่าที่ใช้แพคเกจหลักเป็น enjoy hd อยู่ก็ต้องอัพแพคเกจขึ้นไป happy family hd ก่อน ถึงจะสามารถซื้อ true premier football ได้เช่นกันครับ
quickman
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2024, 10:18:00 am »

ได้ครับ เอาเลขการ์ดไปที่ทรูช๊อปแล้วบอกเค้าว่า ขอซื้อแพคเกจ happy family hd กับ true premier football hd ครับ สำคัญคือต้องมีแพคเกจหลักตั้งแต่ happy family hd ขึ้นไปก่อนถึงจะสามารถซื้อ true premier football hd ได้ ซึ่งแม้แต่กล่องเช่าที่ใช้แพคเกจหลักเป็น enjoy hd อยู่ก็ต้องอัพแพคเกจขึ้นไป happy family hd ก่อน ถึงจะสามารถซื้อ true premier football ได้เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าสนใจคงต้องทำแบบนี้ถูกไหมครับ ซื้อhappy family hd 1เดือน แล้วค่อยไปซื้อ premier รายปีเลย
ถ้าต่อแบบเดือนต่อเดือนค่าใช้จ่ายจะยิ่งสูง

ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ohmza
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2024, 10:57:23 am »

ผมไม่มั่นใจนะ แต่ถ้ายึดตามหลักการแพคเกจหลักอย่าง happy family ก็ต้อง 1 ปีเช่นกันครับ เพราะทางทรูแจ้งว่าจะเติมแพคเกจ true premier football hd ต้องมีแพคเกจหลักตั้งแต่ happy family hd ขึ้นไป

ยังไงก็ลองถามทางทรูช๊อปดูทีหนึ่งก็ดีครับ ว่า happy family hd แค่ 1 เดือนจะสามารถซื้อ true premier football 1 ปีได้หรือเปล่า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์