ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21, กันยายน 2024, 12:37:45 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Hellobox กับ GTMEDIA ใครน่าเล่นกว่ากันครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Hellobox กับ GTMEDIA ใครน่าเล่นกว่ากันครับ  (อ่าน 950 ครั้ง)
WWWHS7ETD
Hero Member

« เมื่อ: 28, สิงหาคม 2024, 12:47:36 pm »

ท่านใดเคยเล่นบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
srw
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2024, 08:51:16 am »

คุณต้องการคีย์เทียม ก็ hellobox
คุณต้องการคีย์จริง ก็ GTmedia
ทั้ง 2 กล่อง Auto biss key ทั้งคู่
แต่อื่น ๆ  ก็คล้าย ๆ กัน แต่ผมเลือก GTmedia
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tanin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2024, 09:41:38 am »

Gtmeadia อีกเสียงครับหาซื้อง่าย Shopee lazada มีเยอะแยะ มี 2 แบบ

1. Fw โรงงาน https://www.freesat.cn/forum/ ระบบAuto Biss ดีกว่าครับ

2. Fw Mars ต้องซื้อแพคเกจมีแบบ3,12 เดือน แถบบ้านเราต้องใช้ Mars Global {อันนี้ห้ามซื้อEuropean Mars} จะมีเคเบิ้ลรอบบ้านเรา ไทย เวียดนาม พม่า มาครบ ข้อเสียระบบบิส ช้ามากกว่าจะได้คีย์  ใส่ solfcam.key  ง่ายกว่า

โปรแกรมสำหรับ fw แปลงจากโรงงานเป็น Fw Mars (ข้อเสียคือจะแปลงกลับคืนมา Fw โรงงาน ไม่สามารถผ่าน usbได้ ต้องผ่านคอม Rs232)
ใน link ด้านล่างนี้ จะมีรุ่นที่แปลงได้ พร้อมคูมือ พร้อม Fw

https://www.mediafire.com/folder/wjm5430dke5c2/Mars_firmware

WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2024, 07:57:30 pm »

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ขอคุยผ่าน เมล หน่อยครับ
hs7etd@hotmail.com
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กันยายน 2024, 02:33:44 pm »

MODEL  GTMEDIA V8 X(P)
H/W V1.04   22/11/2022
S/W V5.5.88.9.357   11/03/2024
ผมซื้อตัวนี้มาไม่ทราบล่าสุดหรือยัง เดิมๆมากับเครื่อง ปัจจุบันเล่น Youtube ไม่ได้
paiguy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กันยายน 2024, 03:10:02 pm »

MODEL  GTMEDIA V8 X(P)
H/W V1.04   22/11/2022
S/W V5.5.88.9.357   11/03/2024
ผมซื้อตัวนี้มาไม่ทราบล่าสุดหรือยัง เดิมๆมากับเครื่อง ปัจจุบันเล่น Youtube ไม่ได้

v8x ผมเล่นจนพังไปตัวหนึ่งละ แต่ตัวที่บอกมานี้ไม่เคยเห็นรุ่นนี้ หรือเวอร์ชั่นเฟิร์มแวร์ที่บอกเลยครับ

WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กันยายน 2024, 11:53:29 am »

ทำไมพังง่ายจัง... แต่ละทางร้านคงเขียนโปรแกมกันเอง(น่าจะมีกลุ่ม gtmedia จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน)f-Gtmedia Satellite
paiguy
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, กันยายน 2024, 03:15:46 pm »

ไม่ได้พังง่ายนะครับ ของผมคงใช้งานมากจนภาค HDMI พังจะซ่อมคงไม่คุ้ม ก็เลยซื้อใหม่ดีกว่า ข้อมูลต่าง ๆ ก็หาโดยตรงจากเว็บบอร์ดของผู้ผลิตนะครับ ค่อย ๆ แปลจากภาษาต่าง ๆ ที่มีคนมาโพสท์เอา ก็ได้ความรู้หลายอย่างจากตรงนั้นครับ  http://freesat.cn/forum/

WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, กันยายน 2024, 08:06:53 pm »

ขอบคุณครับท่านเล่นจนเก่ง และถ้าเราจะดู biss key ของช่อง จะได้ไหมครับ ว่าจะ Save เมนูเครื่องมาให้ท่านดูไม่รู้จะ Save ยังไง ถ่ายรูปแล้วไม่ชัด
paiguy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กันยายน 2024, 07:46:52 am »

Gtmedia ผมยอมรับว่ากดดูคีย์ไม่เป็น แต่ใช้วิธีอัพโหลดคีย์ทั้งหมดของเครื่องเข้าแฟลชไดรฟ์ แล้วเอามาดูในคอมครับ ส่วนถ้าลงเฟิร์มแวร์ Mars แล้ว บิส ไม่ออโต้เลยนะครับ ไม่ใช่ว่ารอนาน คือรออย่างไรมันก็ไม่มา แต่ Mars กดดูคีย์ได้ ส่วน Powervu ออโต้ปกติครับ ผมเลยสลับดูสองเครื่องครับ เครื่องเฟิร์มแวร์ปกติ กับ เฟิร์มแวร์ Mars ผมไม่ได้เล่นจนเก่งอะไร แค่ลองเล่นไปเรื่อย ก็พอมีข้อมูลมาแบ่งปันกันครับ

WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, กันยายน 2024, 07:16:02 pm »

Powervu จะออโต้ ไหมครับถ้าไม่ลง Mars และถ้าไม่มีเนทเครื่องจะหาคีย์ได้ไหมครับ(ในบางอย่างไม่อยากโพสที่นี่ กลัวมาเร็ว ไปเร็ว ถึงอยากคุยส่วนตัวทาง อีเมล)
paiguy
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, กันยายน 2024, 10:28:44 pm »

Powervu จะออโต้ ไหมครับถ้าไม่ลง Mars และถ้าไม่มีเนทเครื่องจะหาคีย์ได้ไหมครับ(ในบางอย่างไม่อยากโพสที่นี่ กลัวมาเร็ว ไปเร็ว ถึงอยากคุยส่วนตัวทาง อีเมล)

เมล์มาครับ yaofoon@gmail.com

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์