ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, กันยายน 2024, 02:30:38 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  DM-800 HD PVR ได้มาแล้วกำลังงๆครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: DM-800 HD PVR ได้มาแล้วกำลังงๆครับ  (อ่าน 7828 ครั้ง)
YaiMak
Special Member
*

« เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 10:18:48 am »

ดันไปหลงคารม อาหมวย sell ขาย dream box ที่เมืองจีน ว่า รุ่นนี้กำลัง hot สุด ขายดีมาก เป็น HD ด้วย

ไอ้เราก็ใจง่าย เชื่อเลย แบบไม่ได้ หาข้อมูลมาก่อน สั่งซื้อทันทีเลย พึ่งจะได้ของเมื่อวาน

มันเป็นความอยากที่ไม่น่าเลย   

งง เลยครับ งมไป  คืน ยังไม่มีภาพขึ้นมา

ไม่รู้เงินที่ลงทุนไป จะเสียปล่าว รึก็ไม่ทราบ

ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี 

ตอนนี้กำลังงมเรื่อง set skin ไทย , set ดาวเทียม , set cam

ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 01:05:52 pm »

ต้องหาเพื่อนที่เล่นตัวนี้ ครับ
มีคนซื้อไปเล่น กัน เยอะแล้ว
อิมเมท ก็พอมี
ปล ขนาดคนขาย บางทียังเล่นไม่เป็นเลย ท่านลองคิดดู
แต่ของดี นะครับ ขอบอก ว่า คุ้มกับเงิน ที่เสียไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 01:06:43 pm »

ลืมถาม ครับ ซื้อ มาเท่าไร ครับ จะเก็บตังไปเล่นบ้าง
เบื่อ ไอ้ 500S
YaiMak
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 03:51:08 pm »

ราคาที่ได้มา เป็นราคา Sample 180USD ครับ ไม่รวมค่าส่งครับ
topman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 04:40:17 pm »

ราคาที่ได้มา เป็นราคา Sample 180USD ครับ ไม่รวมค่าส่งครับ
ไม่แพง ครับ รวมค่าจัดส่ง ก็ยังไม่แพงครับ
ท่าน ไปที่ หมวด รวมพล คน เล่น DM800 HD นะ ครับ และ หมวด ลองของ นะครับ
คงจะทราบว่า อยุ่ ที่ไหน ครับ
ลองไปขอ อิมเมท และ วฺีิิิธีแฟลช เขานะครับ
ขอบคุณที่แจ้งราคา น่าสนใจจริงๆ ราคานี้ สงสัย ต้องขอหลังไมค์ซะัหน่อยแล้ว
kied
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 07:06:44 pm »

ราคานี้น่าสนเลยคับ เพราะเห็นพ่อค้าทั่วๆไปขายที่ 10,000 - 12,000 เลยคับ (ครึ่งต่อครึ่งเลย) !!

++ เซ็ทได้แล้วเอาภาพมาให้ชมหน่อยนะคับ
ทั่วไป...ไม่ง้อช่าง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 09:51:01 pm »

ดูที่คู่มือดีๆครับ
มันมีวิธีใช้อยู่น่ะ...อ่านมันเถอะทุกหน้า
ผมใช้เวลาอ่าน ชั่วโมงเดียวเล่นได้เลย
มันไม่ยากอย่างที่คิดน่ะ....
satellite home
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 11:05:06 pm »

ท่าน yai เล่นให้คล่อง ๆนะครับ จะได้มาสอนพวกเราในเนี้ย ส่วนผมขอเก็บตั้งค์ก่อนนะ
ปีหน้าจะได้หามาเล่นบ้าง  อ้อ อย่าลืมส่งอิมเมจท่านมาให้ลองหน่อยนะ เมล์ไปหาแล้ว แหะแหะ
farkung
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 11:10:00 pm »

ท่านมีเมล์ ไหมล่ะครับ
เดี๋นวส่งลิ้ง โหลดไปให้ครับ
แบ่งๆกันไป
YaiMak
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2009, 05:55:02 am »

มา Update ครับตอนนี้ดูช่อง RS100 ได้แล้วมันชัดกว่ากันเยอะจริงๆ

ตอนแรกมีปัญหาในการลง image file ใหม่เพราะ ต้องรู้ ip เครื่อง DM800 ซึ่งเป็นปัญหามากในการ connect

สุดท้าย ผมใช้ตัว Bootup + Null Modem ครับ ใช้ลง image file ได้เหมือนกัน

ผมคงต้องขอเวลาศึกษา การใช้งาน+วิธีการปรับแต่งหน่อยเพราะยังงงๆอยู่ครับ
farkung
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2009, 07:53:17 am »

มา Update ครับตอนนี้ดูช่อง RS100 ได้แล้วมันชัดกว่ากันเยอะจริงๆ

ตอนแรกมีปัญหาในการลง image file ใหม่เพราะ ต้องรู้ ip เครื่อง DM800 ซึ่งเป็นปัญหามากในการ connect

สุดท้าย ผมใช้ตัว Bootup + Null Modem ครับ ใช้ลง image file ได้เหมือนกัน

ผมคงต้องขอเวลาศึกษา การใช้งาน+วิธีการปรับแต่งหน่อยเพราะยังงงๆอยู่ครับ

การงลอิเมจ ง่ายๆคือ
1.เสียบปลั็ก รอจนคำว่า Dreambox ที่จอ LCD เล็กๆของ Dreambox ติดก็กดปุ่มสวิตที่หน้าเครื่อง Dreambox รอจนกว่ามันจะมี IP Add ขึ้นมาครับ จากนั้นก็เข้าเว็ป โดยพิมเลข IP Add ที่ได้ครับ แล้วก็ลงมือแฟลตได้เลยครับ (ระวังเรื่อง BL# ) เพราะไม่แน่ใจว่าสูงสุดได้ที่เท่าไร
topman
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2009, 10:56:05 am »

แล้วมาแจ้ง วิธี ใช้ด้วยนะครับ เป็นประโยชน์มาก ๆ เดี๋ยว ทางบอร์ด ก็มาปักหลุด กระทู้ท่านให้เอง ครับ ขอบคุณ
อยากได้จริงๆ ถูกว่า ที่เขาขาย ตัั่ง หลายพัน บาท
mp3_sale
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2009, 11:15:41 pm »

รวมพลซื้อ เหมือนตอนสั่ง dreambox500s(ยังจำกันได้ป่าว)
ซักพักก็ถูกเอง
sod
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2010, 02:35:59 pm »

คุณ YaiMak ตอนนี้เป็นไงมั่ง อยากขอคำแนะนำครับ sn0709@live.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์