ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 09:26:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จัดมาแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดมาแล้วครับ  (อ่าน 3706 ครั้ง)
wut2029
Hero Member

« เมื่อ: 04, ตุลาคม 2014, 08:54:25 pm »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=70937.0

จัดมาแล้วครับ ช่องดิจิตอลมาครบ (หลังจากงงว่ามันต่อเสาอากาศเดิมได้ไหม) เปิดทั้งวันเครื่องอุ่นๆ เหลือ MKV ที่ยังไม่ลอง IPTV ลองแล้ว เหมือนที่ดูๆกัน สรุปคุ้มครับ ไม่ต้องมาปวดหัวเรื่องทีวีดิจิตอล  เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูบอลทางช่อง 3 HD
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wanlop95
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2014, 11:57:55 am »

ถ้าเน้น. Iptv กับ   ดิจิตอลทีวีล่ะก็คุ้มตัวนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Wuttichai
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2014, 01:14:28 pm »

อันนีตอบโจทย์คนที่ชอบไอพีและช่องฟรีทีวีชัดๆจบปฤัณหาเปลี่ยนกล่องมาดูฟรีทีวีถ้าช่องสามมาอีกละก็จบข่าวเลยครับพี่น้อง
mp3
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2014, 01:20:24 pm »

dvb-t2 นี้ ถ้ามีตึกบัง มีผลกับสัญญาณมั๊ย
อนาลอค แบบเดิมชัดบางช่อง
niruk
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2014, 09:59:29 pm »

ตัวนี้คุ้มครับ ผมได้มือสองมาจากในเว็ปนี้แหละ ลงเฟิร์มแวร์ใหม่เข้าไป ใช้ได้เลย
สงสัยเจ้าของเดิมทำเอ๋อไว้ ตัวทีวี ผมยังไม่ได้ลองเท่าไหร่ ซื้อเสาภายนอก
มายืนจับทดสอบที่นอกบ้านรับได้ เหลือติดตั้งและเดินสายใต้ฝ้า (ขี้เกียจอยู่ครับ)

ไอพีทีวีผมไม่ได้ลง ลงแต่ทรู TrueAnywhere กับมี CTH อยู่แล้ว

เรื่องของ media player ค่อนข้างทำได้ดี ภาพอาจสู้พวกซิกม่ายังไม่ได้
แต่เก็บรายละเอียดได้เกือบหมด เกือบเท่าๆพวก เรียลเท็ค1186 โชว์ปกได้กับโปรแกรม
ที่รองรับ เล่น 3D และ ISO ได้ ซับ อ่านได้หมดทั้งในและนอก เสียง DTS ได้

ถือว่าคุ้มมากๆ ทำได้ดีเกินคาดครับ แต่ควรใช้กับ wireless mouse หรือ Air mouse
จะทำให้มันใช้งานง่ายมากขึ้น กดรีโมทใช้งานยากมากครับ
niruk
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2014, 10:22:26 pm »

ลืมไปนิด เห็น Air mouse คุณ crv0009 ขายอยู่ที่ 711shop
ตัวละ 500 นะครับ น่าจะได้อารมณ์เหมือนใช้ magic remote ของ LG

***ถ้าใช้ดีบอกด้วยนะครับ พอดีใช้ mouse อยู่ เวลานอนพลิกตัวลำบาก
wut2029
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2014, 10:56:01 am »

dvb-t2 นี้ ถ้ามีตึกบัง มีผลกับสัญญาณมั๊ย
อนาลอค แบบเดิมชัดบางช่อง

ผมใส่เสาอากาศเดิม จากที่ดูได้บางช่องได้ไม่มีปัญหา ชัดล้านเปอร์เซ็น
wut2029
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2014, 10:59:20 am »

ตัวนี้คุ้มครับ ผมได้มือสองมาจากในเว็ปนี้แหละ ลงเฟิร์มแวร์ใหม่เข้าไป ใช้ได้เลย
สงสัยเจ้าของเดิมทำเอ๋อไว้ ตัวทีวี ผมยังไม่ได้ลองเท่าไหร่ ซื้อเสาภายนอก
มายืนจับทดสอบที่นอกบ้านรับได้ เหลือติดตั้งและเดินสายใต้ฝ้า (ขี้เกียจอยู่ครับ)

ไอพีทีวีผมไม่ได้ลง ลงแต่ทรู TrueAnywhere กับมี CTH อยู่แล้ว

เรื่องของ media player ค่อนข้างทำได้ดี ภาพอาจสู้พวกซิกม่ายังไม่ได้
แต่เก็บรายละเอียดได้เกือบหมด เกือบเท่าๆพวก เรียลเท็ค1186 โชว์ปกได้กับโปรแกรม
ที่รองรับ เล่น 3D และ ISO ได้ ซับ อ่านได้หมดทั้งในและนอก เสียง DTS ได้

ถือว่าคุ้มมากๆ ทำได้ดีเกินคาดครับ แต่ควรใช้กับ wireless mouse หรือ Air mouse
จะทำให้มันใช้งานง่ายมากขึ้น กดรีโมทใช้งานยากมากครับ
ผมอยากถามว่าเวลาเราเล่นไฟล์หนัง MKV  ผมกดเปลี่ยนภาษาไม่ได้ ซับก็ไม่ได้ครับ แล้ว FW ตัวใหม่อันไหนครับ
niruk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2014, 01:09:51 pm »

มันก็อยู่ที่ว่าเล่นจากโปรแกรมอะไร และหนังมีไฟล์เสียงไทยด้วยไหมนะครับ

แนะนำ 2 โปรแกรมค่อนข้างลื่น
TvdVideo เอาเม้าไปกดเล่นดูแถวๆกลุ่มช่องสีแดงครับ

MX Player เอาเม้าไปกดเล่นดูแถวๆกลุ่มช่องสีแดงครับ

ถ้าใช้เม้าก็ง่ายครับ คลิ๊กซ้ายเลือก ขวากลับ ในไฟล์เมเนเจอร์ แช่ซ้ายเป็นคัดลอก,ฯลฯ

ซอฟแวร์กดดูเวอร์ชั่นก่อนก็ได้ แต่ควรโหลดเก็บไว้นะครับ
มันเอ๋อหรือมีปัญหา จะได้ลงใหม่ได้ เก็บเอาในลิงค์เลยครับ ผมก็ดูๆอ่านมาจากนี่เหมือนกัน
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=85162.0
wut2029
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2014, 04:04:54 pm »

มันก็อยู่ที่ว่าเล่นจากโปรแกรมอะไร และหนังมีไฟล์เสียงไทยด้วยไหมนะครับ

แนะนำ 2 โปรแกรมค่อนข้างลื่น
TvdVideo เอาเม้าไปกดเล่นดูแถวๆกลุ่มช่องสีแดงครับ

MX Player เอาเม้าไปกดเล่นดูแถวๆกลุ่มช่องสีแดงครับ

ถ้าใช้เม้าก็ง่ายครับ คลิ๊กซ้ายเลือก ขวากลับ ในไฟล์เมเนเจอร์ แช่ซ้ายเป็นคัดลอก,ฯลฯ

ซอฟแวร์กดดูเวอร์ชั่นก่อนก็ได้ แต่ควรโหลดเก็บไว้นะครับ
มันเอ๋อหรือมีปัญหา จะได้ลงใหม่ได้ เก็บเอาในลิงค์เลยครับ ผมก็ดูๆอ่านมาจากนี่เหมือนกัน
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=85162.0
ขอบคุณครับ คุณ Niruk ถามอีกข้อ เวลาเปิดเครื่องมาใหม่มันไม่จำ เสียงที่ฟังล่าสุด มันไม่เป็นโหมด AUdio...HDMI ให้ครับต้องเข้าไปตั้งตลอด
niruk
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2014, 06:21:55 pm »

บอกตรงๆไม่ค่อยเข้าใจโจทย์ ขอทำการบ้านหน่อยก่อนนะครับ
หรือไม่ก็โทรถาม 086-580-2666 แต่บอกก่อนนะครับผมไม่เก่งมากเท่าไหร่
ส่วนใหญ่ผมเล่นเฉพาะทาง เอาตัวนี้มาดูทีวี และเก็บรายละเอียดหนังแทนตัวเรียลเท็ค
ดูหนังส่วนใหญ่ผมใช้ซิกม่า คือเล่นจริงๆมันต้องใช้สองค่าย แต่ตัวนี้มันได้หลายอย่าง
แทนเรียลเท็คได้พอสมควร ดูทีวีทีสอง แถมแอนดรอย ในราคาไม่แพง
fortuner-bp
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2014, 07:18:00 am »

บอกตรงๆไม่ค่อยเข้าใจโจทย์ ขอทำการบ้านหน่อยก่อนนะครับ
หรือไม่ก็โทรถาม 086-580-2666 แต่บอกก่อนนะครับผมไม่เก่งมากเท่าไหร่
ส่วนใหญ่ผมเล่นเฉพาะทาง เอาตัวนี้มาดูทีวี และเก็บรายละเอียดหนังแทนตัวเรียลเท็ค
ดูหนังส่วนใหญ่ผมใช้ซิกม่า คือเล่นจริงๆมันต้องใช้สองค่าย แต่ตัวนี้มันได้หลายอย่าง
แทนเรียลเท็คได้พอสมควร ดูทีวีทีสอง แถมแอนดรอย ในราคาไม่แพง

เพิ่งได้มาใช้งานเหมือนกันคงต้องอนุญาติโทรไปปรึกษาคุณ niruk เรื่องการใช้งานและการลง IPTV บ้างนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์