ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 02:22:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ทำไงถึงจะประหยัดจำนวนเม็ก(MB)ของการดู DB ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงถึงจะประหยัดจำนวนเม็ก(MB)ของการดู DB ได้ครับ  (อ่าน 2478 ครั้ง)
rockter17
Special Member
*

« เมื่อ: 18, ตุลาคม 2009, 10:41:06 pm »

ตอนนี้ผมลองมาใช้ ซิมของAIS 3G  อยู่ครับ อยากทราบว่าพี่ๆมีวิธีทำอย่างไร ให้ดูDB ให้ประหยัด  จำนวน เม็กครับ  ใช้ เฟิมแวร์ตัวไหนกัน ครับช่วยแนะนำด้วยครับ  และอย่ากทราบว่า AIS 3G 500M  ดูได้ประมาฌกี่  ชม.ต่อเดือน

เฉลี่ย แล้ว ตก  ชม.ละเท่าไร ครับ ขอขอบพระคุณ พี่ๆ ทุกคนมากๆนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มือใหม่ DB
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2009, 08:08:21 am »

Gemini 3.6 CCcam 2.0.11  ชมละ 1 - 1.5 MB  ครับ  ทั้งนี้ทั้นนั้นอยู่ที่ีการใช้งานด้วยอะครับ ผมเปลี่ยนช่องบ่อยมากจะอยู่ที 1 - 1.5  แต่ถ้าผมยาว ๆ เลยจะอยู่ที่ชมละ 500 -800 kb  ครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sonchai
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2009, 08:11:07 pm »

ผมใช้ดูวันละประมาณ 6 ชั่วโมงและเข้าหน้าแว๊ปด้วย ใช้ 1 เดือนจะเหลือประมาณ 200 เมก แทบทุกเดือนครับ ไม่มีหมด
t_Channel
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2009, 03:36:38 am »

หากไม่ทำมัลติซิม ของค่าย3จีเอไอเอสแล้ว เท่าที่ผมใช้มานานตั้งแต่เดือนมีนาคม ใช้ตั้งแต่ 3.3จีพีอาเอส / 4.1จีพีอาเอส / จนมาถึงแอ๊ทโม๊สเฟียร์ทั้งเวอร์ชั่น 1.2.1 และ1.2.2 เอาอยู่ครับ 500เม๊ก

ปกติต่อดูที่ก็โน่น 6-10ชั่วโมงต่อวัน เสาร์-อาทิตย์ก็มากหน่อย ใน1รอบบิล มีเหลือประมาณ200 เม๊กครับ

ส่วนเรื่องไฟกระพริบบ่อย อย่าไปสนใจมากนัก คิดง่ายๆว่าดู1ชั่วโมงตก1เม๊กนิดๆแทนดีกว่าครับ

หากกลัวมากก็เติมเงินให้พอดี100บาท/เดือน  เพราะว่าหากดาต้าเกินเขาคิดแพงเหมือนกัน

rockter17
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2009, 07:49:37 pm »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะครับ 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์