ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 06:22:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  เกี่ยวกับ Wifi-Bridge และ WPA2-Professional
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Wifi-Bridge และ WPA2-Professional  (อ่าน 3031 ครั้ง)
ectc
Newbie
*

« เมื่อ: 09, กันยายน 2009, 10:50:09 am »

มาขอความรู้และแชร์ไอเดีย เรื่องเกี่ยวกับ Wifi-Bridge และ WPA2-Professional ครับ

เนื่องจากผมซื้อ Wifi-Bridge มาทดลองใช้งาน

(รูปประกอบจากอินเตอร์เน็ต)

ทำการเิปิด Application ที่ให้มา เพื่อทำ Configuration
ถึงกระบวนการสุดท้าย หลังจากโปรแกรมมองเห็น Mac Address ของอุปกรณ์
และสามารถมองเห็น CCID ของ Access Point พร้อมทั้ง ใส่ Key ในระบบ WPA2-Professional Security แล้ว
โปรแกรมแจ้งว่า ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ Access Point ได้

งึกๆ งั่กๆ อยู่ทั้งคืน
ลองเปลี่ยน Security บน Access point ไปเป็น WPA ปรากฏว่า ใช้ได้เลย

ลองหาอ่านๆดู เห็นว่า WPA2 ไม่ Support กับอุปกรณ์บางอย่าง

ท่านใดมีไอเดีย และเทคนิคในการใช้งานเจ้าตัวนี้อย่างไร ร่วมแชร์ประสบการณ์ได้ครับ

ปล.ผมใช้ WRT54GL ลง F/W Tomato V1.07 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kikkokman2006
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, กันยายน 2009, 01:24:38 am »

ผมว่า  Wifi-Bridge  ไม่รองรับ  WPA2 นะครับ  เท่าที่ลองดู
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
akumo
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กันยายน 2009, 05:12:45 pm »

ตาม spec ของอุปกรณ์ตัวนี้ รองรับ WPA2 ครับ อันนี้ผมดูจากกล่องนะครับ
ยังไม่ได้ลองเอง ส่วนตัวเองเคยลองแต่ filter mac, wep, wpa ครับ

ขอบคุณครับ
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กันยายน 2009, 12:41:20 pm »

ถ้าใช้กะ db อย่าใช้ dhcp นะครับ งึก งึก งัก งัก
patlom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2009, 08:43:56 pm »

ผมใช้ wpa2 ใช้งานได้ปกตินะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์