ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, กรกฎาคม 2024, 06:16:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มือใหม่ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1717 ครั้ง)
oohgiant
Newbie
*

« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2012, 04:26:27 am »

คือที่บ้านผมติด อินเตอร์เน็ตของทรูเป็นแบบ ULTRA hi-speed เป็นระบบเคเบิ้ลนะครับ
อยากถามว่า
1.ถ้าผมจะติด Dreambox แบบตัวที่เป็นเคเบิ้ล เนียครับ แต่ติดแค่เน็ตเคเบิ้ลของทรูอย่างเดียว
ไม่ได้ติดดู true Vision เลยนะครับแค่เน็ตเคเบิ้ล อย่างเดียวเนีย
ผมสามารถหาซื้อ  Dreambox แบบเคเบิ้ลมาติดแล้วดูได้เลยไหมนะครับ
2. แล้วถ้าสามารถดูได้เลยเนีย ผมต้องทำอย่างไงบ่างนะครับ หรือว่าแค่หาตัว Spiltter มาแต่แยกสัญญาน
เขาเน็ตอันนึงเขาตัว Dreambox อันนึง แค่เนียเองหรือเปล่าครับ
3. บ้านผมไม่เคยติด true Vision ไม่มีการ์ดหรืออะไรทั้งนั้น สามารถดูได้ไหม

อย่างไงช่วยผมหน่อยนะครับผมกำลังอยากได้อยู่นะครับแต่ไม่รู้ว่าถ้าติดแค่อินเตอร์เน็ตเคเบิ้ลของทรูอย่างเดียวจะดูได้ไหมนะครับ
กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้นะครับ เพราะเห็นเขาบอกกันว่าเน็ตที่เป็นเคเบิ้ลของทรูอันใหม่มันจะส่งสัณญานทั้งเน็ตแล้วภาพมาในสายเส้นเดียวกันเลย แค่ซื้อ Dreambox แบบเคเบิ้ลมาติดก็สามารถดูได้แล้วจิงหรือครับ อย่างไงช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2012, 11:06:00 pm »

มาช้าไปหรือเปล่าไม่รู้นะครับ  เลยไม่มีใครตอบ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pp.7117
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2012, 04:33:25 am »

อยากทราบเหมือนกันครับ
กรุณาชี้แนะด้วยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์