ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
06, ตุลาคม 2024, 05:52:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  พี่ๆท่านใดเล่น Mutant 200S ช่วยหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเล่น Mutant 200S ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 3205 ครั้ง)
nub199
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 08:28:30 am »

เพิ่งได้มา Mutant 200S พี่ๆท่านใดมีใช้อยู่ขอ*fw2.ที่ใช้ดีๆให้หน่อยครับมากับเครื่องอ่านไทยไม่ได้เลย......หน่วยความจำมันน้อยจังลงของเดิม bd500s ไม่ได้หน่วยความจำมากเกิน**อยากอ่านเนื้อเรื่องเป็นไทย******ขอเป็น cccam นะครับ พี่ท่านใดใช้อยู่ช่วยด้วยครับหาข้อมูลไม่ค่อยได้สงสัยคนเล่นน้อยอยู่   ส่งมาได้ที่  nub_199@hotmail.com   ขอบคุณครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tsat&service narathiwat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2009, 01:14:34 am »

cccams มีครับเป็นเรื่องย่อภาษาไทย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
cefiro_turbo
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 10:29:11 am »

ลองค้นหาในบอร์ดดู ครับ มีอยู่หลายท่านที่ลงไฟล์ไว้
topman
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กันยายน 2009, 01:38:24 pm »

อิมเมท ของ Mutant 200S เป็นอิมเมท เฉพาะครับ ต้องใช้ ไฟล์ .img เท่านั้นครับ ไม่สามารถใช้ร่วมกับ อิมเมทของ DM500S(ถึงแม้ว่าจะโมดิฟาย มาจาก DM500)
ถ้ามีการแฟลช ด้วย flash tool ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาที แล้วเกิดข้อผิดพลาด ก็ กลับบ้านเก่าได้เลยครับ
แนะนำ ให้ ลบMGCAMD ออกก่อน ครับ เพราะ หน่วยความจำไม่พอ ไม่เท่าดรีมบ๊อก
และ ให้โหลด CCCAm 2.1.1 มาครับ รวมทั้ง Cam.frg ด้วย ส่วนเรื่อง สกินไทย ให้หาโหลด มาใช้งานเพิ่มเติม
ครับ ใช้ของ ดรีมบ๊อกได้ เฉพาะสกินนะครับ
ปล.การแฟลช จะต้องใช้สาย NUll เท่านั้น ครับ
มีปัญหา ก็ topteam68@hotmail.com ครับ ให้คำปรึกษากันได้ครับ
topman
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2009, 11:25:10 am »

อิมเมท ของ Mutant 200S เป็นอิมเมท เฉพาะครับ ต้องใช้ ไฟล์ .img เท่านั้นครับ ไม่สามารถใช้ร่วมกับ อิมเมทของ DM500S(ถึงแม้ว่าจะโมดิฟาย มาจาก DM500)
ถ้ามีการแฟลช ด้วย flash tool ใช้เวลาประมาณ 15-20 นาที แล้วเกิดข้อผิดพลาด ก็ กลับบ้านเก่าได้เลยครับ
แนะนำ ให้ ลบMGCAMD ออกก่อน ครับ เพราะ หน่วยความจำไม่พอ ไม่เท่าดรีมบ๊อก
และ ให้โหลด CCCAm 2.1.1 มาครับ รวมทั้ง Cam.frg ด้วย ส่วนเรื่อง สกินไทย ให้หาโหลด มาใช้งานเพิ่มเติม
ครับ ใช้ของ ดรีมบ๊อกได้ เฉพาะสกินนะครับ
ปล.การแฟลช จะต้องใช้สาย NUll เท่านั้น ครับ
มีปัญหา ก็ topteam68@hotmail.com ครับ ให้คำปรึกษากันได้ครับ
ขอแก้ไข เพิ่มเติมครับ ไฟล์ Fw2 นั้น ถ้า backup จากเครื่องอื่น เอามาลง ก็ได้ แต่ควรจะอยู่ในเวอร์ชั่น เดียวกัน
เช่น 4.40 ใช้โปรแกรม FWP อัพ เข้าไปได้ ผ่าน แลน ควร อัพ สัก 2 ครั้ง ครับ ในกรณี อัพ แล้ว คอมพิวเตอร์ ทำจนเสร็จแล้ว คอมฯ ค้าง ถือว่า ปรกติครับ ทำสองครั้งครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์