ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มิถุนายน 2024, 04:31:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Masterbox HD 8 in 1 กับ Dreambox 800HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Masterbox HD 8 in 1 กับ Dreambox 800HD  (อ่าน 15959 ครั้ง)
per
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 06, ธันวาคม 2011, 10:16:47 pm »

สนใจมาก อยากทราบว่าระหว่าง Masterbox HD 8 in 1 กับ Dreambox 800HD
1. มันต่างกันยังไงครับ
2. อันไหนดีกว่าในเรื่องคุณภาพของภาพ HD
3. อันไหนน่าจะอยู่ได้นานกว่า
4. Masterbox HD ปัจจุบัน ดูอะไรได้บ้างอ่ะครับ

ใครเคยใช้บ้างแล้วขอความรู้หน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 02:46:29 am »

Angel box, e-BOX, Blue box, Black box, Magic box และอีกหลายบ๊อกซ์จำได้ไม่หมด หลักการทำงานเหมือนกัน คล้ายกันคือรับคีย์ จากดาวเทียมดวงใดดวงหนึ่ง และรับสัญญาฯ ตามที่เคเบิ้ลนั้นๆ แผ่ภาพ ชึ่งมีอยู่ในหลายดาวเทียม แต่ที่แน่ๆ ตายสนิท ปลุกยังงัยไม่เคยฟื้น ซักบ๊อกซ์  ตรงกันข้ามกับ Dreambox ยังรับใช้อยู่อย่างต่อเนื่องมายาวนาน หลายท่านที่ดูแล บำรุงรักษาเครื่องดีๆ บอกว่าสามปี ห้าปี ก็ยังใช้อยู่ คุ้มค่า ค้มราคา จะหาบ้านเช่าก็มีห้องว่างอยู่เกลื่อนกลาด ราคาค่าเช่าก็ถูก จะจ่ายค่าเช่าเป็นรายเดือนก็ได้ รายสามเดือนก็มี รายปี มีแบบแถมดูฟรีเพิ่มให้ แต่พวกบ๊อกซ์ๆ ต้องจ่ายรายปีอย่างเดียว เผลอๆ ดูได้เดือน สองเดือน จอมืด จะร้องแลกแหกกะเฉิงกับใครก็ไม่ได้ ได้แต่สาธุ ทำบุญ แผ่กุศล ให้ไป ท่านเลือกได้ตามต้องการ จะเป็น แปดอินวัน (8 IN 1) หรือ สิบอินวัน (10 IN 1) ก็เหมือนกันรับสัญญาณได้ทุก บ๊อกซ์ ถ้าหากขยันตั้งจานฯ สำหรับคนขี้เกียจแบบผม จึงใช้จานฯ แบบเคลื่อนที่ (Move) + 7 IN 1 และ Cooming soon : VTC Digital at AsiaSat5 Ku-band (11 Channel HD)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thont
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 04:59:55 am »

มีผมทั้ง2ตัว
1.แชร์ทางดาวเทียมกับทางอินเตอร์เน็ท
2.800hdราคาสูงกว่ามาก ก็ดีกว่าครับ
3.นานเหมือนกัน
4.ไทยคมกับk+
ผมไม่จ่ายรายเดือนซื้อจ่ายครั้งเดียวจบ ก่อนซื้อคุยก่อนนะครับว่าดูได้นานแค่ไหนโชคดีครับ

jay
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 05:21:32 am »

ผมสั่งMasterbox HDจากร้านด้านบนมา4เครื่อง ในราคาช่าง เอามาทดสอบดูก็ดีครับภาพและเสียงพอๆกับเครื่องทั่วไป
แต่ดีตรงที่ ไม่ต้องต่อเน็ต ส่วนรายละเอียดไม่กล้าบอกมาก การตั้งจานรับถ้าไม่มีข้อมูลก็ยากพอสมควรสำหรับมือใหม่
สั่งมา4เสียไป1 ส่งเปลี่ยนตัวใหม่ได้ ส่วนช่องรายการ ถ้าหายก็ไม่เกินครึ่ง ชม ก็ดูได้ครับ
ppza
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 07:53:18 am »

ผมสั่งMasterbox HDจากร้านด้านบนมา4เครื่อง ในราคาช่าง เอามาทดสอบดูก็ดีครับภาพและเสียงพอๆกับเครื่องทั่วไป
แต่ดีตรงที่ ไม่ต้องต่อเน็ต ส่วนรายละเอียดไม่กล้าบอกมาก การตั้งจานรับถ้าไม่มีข้อมูลก็ยากพอสมควรสำหรับมือใหม่
สั่งมา4เสียไป1 ส่งเปลี่ยนตัวใหม่ได้ ส่วนช่องรายการ ถ้าหายก็ไม่เกินครึ่ง ชม ก็ดูได้ครับ
สั่ง 4 เสีย1เลยเหรอครับ   แล้วราคาต่างจาก ดีบีมากกว่ากันเท่าไรครับ
dang1199
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:32:54 am »

masterbox hd 8 in1 ดีกว่าแน่ครับเพราะได้ดูฟรีครับไม่เสียรายเดือน ดูไม่ได้เมื่อไหร่ก็ใช้เนตได้ ดีกว่าใช้เนตอย่างเดียว ใครว่าของฟรีไม่มีจริงตอนนี้ผมใช้masterbox twin tuner อยู่ก็ยังดูได้นี่ครับ ใช้มาประมาณ2ปีกว่าแล้ว ถ้าคิดรายเดือนผมจะเสียเท่าไหร่เนี่ย
per
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:53:30 am »

ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นครับ
click
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:59:04 am »

มีดีก็มีเสีย.......ถ้าดีที่สุดก็ pepsi.....

jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 10:00:48 am »

สั่ง 4 เสีย1เลยเหรอครับ   แล้วราคาต่างจาก ดีบีมากกว่ากันเท่าไรครับ
ต้องสั่งหลายเครื่องถึงจะได้ราคา ร้านค้าหรือช่าง ต่ำกว่าครึ่งหมื่นลดห้าร้อยต่อเครื่อง
pann
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 02:08:15 pm »

Masterbox HD 8 in 1  โทรมาครับถ้าสนใจ ล๊อตใหม่แชร์ได้ทั่งเนต+ดาวเทียม รับประกันเสียเปลี่ยนตัวใหม่ให้ 0807685579 10รู้ไหนจะเท่าเคย 10ปากว่าก็ไม่เท่าตาเห็น 10ตาเห็นก็ไม่เท่าไปลูปคลำ 10ลูปคลำ ก็ไม่เท่าซื้อแล้วเอาไปลองเอง สั่งวันนี้ของถึงวันถัดไป
kwanza
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 06:54:16 pm »

Box ไหนๆก็ไม่เห็นรอซักรายตายสนิท โปรโมท ซะดิบดี
tim
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:00:16 pm »

master box HD ผมก็ได้มา 1ตัว ภาพพอๆ กับ open S10
ขอดูซัก 1-2 ปีก็คุ้มแล้ว ตัวนี้ราคาไม่แรง
ชอบตรงที่ ไม่ต้องใช้เน็ท อาการค้าง น้อยมากถ้าเทียบกับพวกใช้เน็ท

ถ้าอยากจะเล่นพวกบ๊อกๆ เล่นตัวที่ออกมาใหม่ๆ ซิครับ แล้วจะคุ้ม

ของแถม ถ้าบ๊อกตาย เอาสายแลนยัดตูด หาบ้านเช่าได้อีก
jach
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:21:17 pm »

ลงทุนระยะยาวไปครับ
jach
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 08:23:00 pm »

แต่ถ้าฝนตกก็คงดูไม่ได้...เซ็งที่โลกนี้ไม่มีอะไรสมบูรณ์สักอย่าง...
Airblaed
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2011, 09:49:24 pm »

ตอนนี้ราคา ประมาณเท่าไรครับ ยากจะถอยบ้างครับ
pann
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 09:35:40 am »

แต่ถ้าฝนตกก็คงดูไม่ได้...เซ็งที่โลกนี้ไม่มีอะไรสมบูรณ์สักอย่าง...
ถ้าฝนตกดูไม่ได้พ่วงจานฟรีเข้าไป จะเอากี่ดวงมีไว้ให้หมด ไม่ต้องกลัวอดเลยครับ 5200บาทได้ทุกอย่างที่ควรจะได้
aiju
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 02:07:05 pm »

หาซื้อได้ที่ไหนครับ
pann
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 02:16:12 pm »

หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ร้านขายถ่านมั้ง อิอิ ซื้อกะข่อยนี่แล่ว สิเอาจัวตัว โทรมาเด้อ 080-7685579
mamaman
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 04:54:10 pm »

มีกำลังซื้อ ซื้อเลยครับ ซื้อไวดูไวคุ้มไว ดูได้ 1 ปีถือว่าคุ้มเเล้วครับ ที่เหลือก็กำไร

ดูได้ตลอดชีพจะมีใครทำให้เราดูละครับ ทุกคนต้องกินต้องใช้ ไหนพ่อค้าอยากมีกิ๊กอีก
pann
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2011, 06:27:11 pm »

มีกำลังซื้อ ซื้อเลยครับ ซื้อไวดูไวคุ้มไว ดูได้ 1 ปีถือว่าคุ้มเเล้วครับ ที่เหลือก็กำไร

ดูได้ตลอดชีพจะมีใครทำให้เราดูละครับ ทุกคนต้องกินต้องใช้ ไหนพ่อค้าอยากมีกิ๊กอีก
พ่อค้ามีกิ๊กบ่ได้ดอก เมียดุยิ่งกว่าอาเซเซี่ยนอีก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์