ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, กันยายน 2024, 06:27:59 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ปัญหา openbox เปิดแล้วขึ้น scramble
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา openbox เปิดแล้วขึ้น scramble  (อ่าน 6532 ครั้ง)
awita
Newbie
*

« เมื่อ: 07, กรกฎาคม 2011, 08:15:00 am »

ผมซื้อการ์ด ขาวมาใช้งานกับเครื่อง openbox s10 3 เครื่องและก็ orton s10 3 เครื่อง
โดยต่อผ่านระบบ wireless ใช้ asus n12 เป็น router และ buffalo ต่อ wds มา และใช้เครื่อง orton เครื่องหนึ่ง มาเป็น server fix IP 192.168.1.200 setค่าที่ newcamd server เป็น open port 12000
และ ตั้งค่า user client ไป 5 เครื่อง

ที่เครื่องลูก add user ผ่าน remote เป็น newcamd ใส่ host port user password
แต่ปัญหาที่พบคือ มี 2 เครื่อง จะเชื่อมต่อ ปกติ (openbox) คือเปิดแล้วก็ติดเลย ดูได้
อีก 3 เครื่อง(openbox 1 orton 2) เปิดมาแล้วขึ้น scramble ต้องรอประมาณ 5 นาที ภาพถึงจะมา
ลองเช็คที่ตัว wifibridge โดยเอา NB ไปต่อ ก็ได้รับ IP จาก server ปกติ
เข้าไปดูใน cccam.cfg เครื่องที่ดูไม่ได้ server ขึ้น offline
ตรวจสอบ firmware openbox เป็น 11-5-24
orton เป็น 11-5-22

ท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ต้องแก้ยังไง
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2011, 11:53:01 am »

เปลี่ยนไปใช้ระบบ NEWCS แทนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 09:22:29 am »

ผมซื้อการ์ด ขาวมาใช้งานกับเครื่อง openbox s10 3 เครื่องและก็ orton s10 3 เครื่อง
โดยต่อผ่านระบบ wireless ใช้ asus n12 เป็น router และ buffalo ต่อ wds มา และใช้เครื่อง orton เครื่องหนึ่ง มาเป็น server fix IP 192.168.1.200 setค่าที่ newcamd server เป็น open port 12000
และ ตั้งค่า user client ไป 5 เครื่อง

ที่เครื่องลูก add user ผ่าน remote เป็น newcamd ใส่ host port user password
แต่ปัญหาที่พบคือ มี 2 เครื่อง จะเชื่อมต่อ ปกติ (openbox) คือเปิดแล้วก็ติดเลย ดูได้
อีก 3 เครื่อง(openbox 1 orton 2) เปิดมาแล้วขึ้น scramble ต้องรอประมาณ 5 นาที ภาพถึงจะมา
ลองเช็คที่ตัว wifibridge โดยเอา NB ไปต่อ ก็ได้รับ IP จาก server ปกติ
เข้าไปดูใน cccam.cfg เครื่องที่ดูไม่ได้ server ขึ้น offline
ตรวจสอบ firmware openbox เป็น 11-5-24
orton เป็น 11-5-22

ท่านใดเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ต้องแก้ยังไง
ขอบคุณครับ

firmware เป็นคสละวันกันนะครับ    11-05-24  จะเป็น ปี เดือน วัน    (วันที่ 24 ใหม่กว่า 22 ครับ)

ให้ backup firmware ของ 24 ไปใส่ตัววันที่ 22 ครับ 
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 09:30:50 am »

เปลี่ยนไปใช้ระบบ NEWCS แทนครับ

ต้องทำอย่างไรบ้างครับ 
หากเปลี่ยนมาใช้ NEWCS ตามที่คุณ REPORTER TPBS แนะนำ
แล้วผมจะยังใช้คุณสมบัติ HD ของเครื่องได้ไหมครับ
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 11:35:11 am »

ต้องทำอย่างไรบ้างครับ 
หากเปลี่ยนมาใช้ NEWCS ตามที่คุณ REPORTER TPBS แนะนำ
แล้วผมจะยังใช้คุณสมบัติ HD ของเครื่องได้ไหมครับ

เดาว่าท่าน REPOTER TPBS น่าจะหมายถึงที่เครื่องลูกให้ป้อนที่ newcamd.list ก็พอ แทนที่จะป้อนที่ CCCam.cfg กระมังครับ Smiley
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์