ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, กันยายน 2024, 04:35:44 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  สงสัย เรื่องบู๊ทโหลดเดอร์ ของดรีม 800 HD (มือใหม่ครับ)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย เรื่องบู๊ทโหลดเดอร์ ของดรีม 800 HD (มือใหม่ครับ)  (อ่าน 2095 ครั้ง)
kom
Hero Member

« เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 12:16:26 am »

กรณี ซิมเดียวกัน เช่น 201 ถ้าอิมเมจที่โมมา(ในเวปต่างประเทศ) เป็น bl ต่างกัน เช่น.75/76/76A/76B เราสามารถแฟล๊ชลงเครื่องเลยได้มั้ยคับ หรือต้องใช้ bl ที่ตรงกับเครื่องของเราเท่านั้น อีกข้อคับ แล้วอิมเมจที่โมมาแล้วจำเป็นต้อง แฟล๊ช second state อีกหรือไม่คับ และิอิมเมจที่เป็นทางการ(ตัวมาสเตอร์)ไม่ใช่ตัวโม อย่างเวป dreambox it  สามรถลงกับเครื่องโคลนได้หรือไม่คับ หรือมีเทคนิคการลงอย่างไรให้ปลอดภัยคับ  กำลังจะหามาเล่นขอศึกษาข้อมูลก่อนคับ เล่นดรีม500 เบื่อแล้วคับ ขอบคุณคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2011, 11:49:38 am »

กรณี ซิมเดียวกัน เช่น 201 ถ้าอิมเมจที่โมมา(ในเวปต่างประเทศ) เป็น bl ต่างกัน เช่น.75/76/76A/76B เราสามารถแฟล๊ชลงเครื่องเลยได้มั้ยคับ หรือต้องใช้ bl ที่ตรงกับเครื่องของเราเท่านั้น

ได้เลยครับ ถ้าของเดิมต่ำกว่า พอทำเสร็จมันก็จะเป็นตัวใหม่กว่า

อีกข้อคับ แล้วอิมเมจที่โมมาแล้วจำเป็นต้อง แฟล๊ช second state อีกหรือไม่คับ

ขอให้อ่านให้ดีๆ ถ้าเขาบอกว่ารวม Second Stage หรือ Boot Loader มาด้วยแล้ว ก็ไม่ต้องลงทับครับ แต่ถ้าเขาบอกว่ามีแต่ Image ล้วนๆ อันนี้ต้องลงทับ

และิอิมเมจที่เป็นทางการ(ตัวมาสเตอร์)ไม่ใช่ตัวโม อย่างเวป dreambox it  สามรถลงกับเครื่องโคลนได้หรือไม่คับ หรือมีเทคนิคการลงอย่างไรให้ปลอดภัยคับ  กำลังจะหามาเล่นขอศึกษาข้อมูลก่อนคับ เล่นดรีม500 เบื่อแล้วคับ ขอบคุณคับ

อันนี้ ไม่แน่ใจ ว่าลง Image ต้นฉบับ แล้วลงทับด้วย BLL ที่ผ่านการ Patch แล้ว จะได้หรือเปล่า แต่ถ้าจะให้มั่นใจ แนะนำหาตัวที่เขา Patch แล้วจะดีที่สุดครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sandan
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 12:12:32 pm »

คอยลงที่  SIM Ver 1.x  ลง Image  แล้ว  Boot  ไม่ขึ้น ต้องลง  SSL  ตามไปอีกครั้งหนึ่ง    แต่ไม่เคยลง 201  เนื่องจาก 1.x มันรับได้แค่  SSL69  (หรือเปล่าไม่มัน่ใจ)   

ผิดพลาดขออภัย  เพิ่งเล่น  DB  (จนพังไปเครื่องหนึ่งล่ะ)...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์