ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 05:19:56 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  อยากรู้เรื่องเครื่องรับ HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องเครื่องรับ HD  (อ่าน 4362 ครั้ง)
not
Full Member

« เมื่อ: 10, เมษายน 2011, 03:18:11 pm »

ขอความรู้หน่อยครับว่าเครื่องรับระบบ HD ใช้กับพีพีลิงค์ได้ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
not
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, เมษายน 2011, 08:13:49 pm »

ขอความรู้หน่อยครับว่าเครื่องรับระบบ HD ใช้กับพีพีลิงค์ได้ไหมครับ
[/quote
ขอบคุณครับ ช่วยลบกระทู้ด้วยครับ (คืนพื้นที่ครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, เมษายน 2011, 09:54:41 am »

พวกลิงค์ทั้งหลายมักใช้ต่อผ่านช่อง rs232 ซึ่งเครื่องรับ HD มักจะใช้ช่อง rs232 เพื่อแก้ไขโปรแกรมครับ

ดังนั้นคำตอบคือไม่ได้ครับ ต่อใช้สายแลน อย่างเดียว  ยกเว้นบางรุ่นที่รองรับพวก usb WiFi ก้อไม่ต้องใช้สายแลน
not
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, เมษายน 2011, 10:16:30 am »

พวกลิงค์ทั้งหลายมักใช้ต่อผ่านช่อง rs232 ซึ่งเครื่องรับ HD มักจะใช้ช่อง rs232 เพื่อแก้ไขโปรแกรมครับ

ดังนั้นคำตอบคือไม่ได้ครับ ต่อใช้สายแลน อย่างเดียว  ยกเว้นบางรุ่นที่รองรับพวก usb WiFi ก้อไม่ต้องใช้สายแลน
ขอบคุณครับ  แล้วรุ่นที่รองรับพวก usb WiFi ถ้าเราเอาแอร์การ์ด usb มาใช้ไม่ทราบว่าจะใช้ได้ไหมครับ
Basic_Step
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, เมษายน 2011, 10:51:06 pm »

ก็ใช้ร่วมกับ Bigpond ไงครับ สะดวกและง่ายสุด ๆ
not
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, เมษายน 2011, 08:32:11 am »

ก็ใช้ร่วมกับ Bigpond ไงครับ สะดวกและง่ายสุด ๆ
ขอบคุณครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, เมษายน 2011, 05:52:07 pm »

ช่องยูเอสบีสำหรับเครื่องพวก HD ใหม่ ๆ นั้นไม่ใช่ว่าจะเสียบอะไรเข้าไปก้อได้นะครับ
อันที่เสียบได้เลยก้อคือพวกแฟลชไดร์ฟ เท่านั้น
ส่วนพวก USB WiFi หรือ USB Air Card นั้นต้องอยู่ที่ว่าตัวเครื่องหรือเฟิร์มแวร์รองรับไหมนะ ไม่ใสช่เสียบได้หมด

ตอนนี้เครื่องที่เสียบได้เยอะคือ
dm800hd รองรับ  usb wifi, และ usb aircard
supernet   รองรับ usb wifi
scorpion   รองรับ usb wifi

orton, ibox ยังไม่รองรับพวก usb wifi, usb air card ครับ
not
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 01:00:41 pm »

ช่องยูเอสบีสำหรับเครื่องพวก HD ใหม่ ๆ นั้นไม่ใช่ว่าจะเสียบอะไรเข้าไปก้อได้นะครับ
อันที่เสียบได้เลยก้อคือพวกแฟลชไดร์ฟ เท่านั้น
ส่วนพวก USB WiFi หรือ USB Air Card นั้นต้องอยู่ที่ว่าตัวเครื่องหรือเฟิร์มแวร์รองรับไหมนะ ไม่ใสช่เสียบได้หมด

ตอนนี้เครื่องที่เสียบได้เยอะคือ
dm800hd รองรับ  usb wifi, และ usb aircard
supernet   รองรับ usb wifi
scorpion   รองรับ usb wifi

orton, ibox ยังไม่รองรับพวก usb wifi, usb air card ครับ
ขอบคุณครับ
supatchai2547
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2011, 02:11:00 pm »

พี่ครับ รบกวนขอผมด้วยนะครับพี่ ไว้ศึกษาครับ supatchai2547@gmail.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์