ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 03:16:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Backup และ up 2.18 ของเครื่อง Hi tech HT89 ยังไงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Backup และ up 2.18 ของเครื่อง Hi tech HT89 ยังไงครับ  (อ่าน 4131 ครั้ง)
panya
Special Member
*

« เมื่อ: 04, เมษายน 2011, 09:24:51 pm »

ผม download firmware 2.18 ของ HT89 จากเวป Nanasat.com มา Up เข้ามันยังเป็น 2.14 เหมือนเดิมเลยครับ ไม่ทราบว่าจะทำอย่างไนจึงจะ Up ได้ครับ แล้วการ backup เครื่องนี้ทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
panya
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2011, 10:01:20 pm »

แล้วเวลาลงเสร็จ boot เครื่องปุ๊ปตรงหน้าเครื่องมันจะโชว์เป็น 2.18 เลยใช่ไหมครับ ตอนนี้ของผมลงแล้วมันยังเป็น 2.14 เหมือนเดิมครับผม

ผม Download file มา แล้วก็แตกไฟล์ แล้วเอาไฟล์ที่นามสกุล Bin ใน Folder ก๊อบปี้มาลง Usb แล้วเอาไปเสียบหน้าเครื่อง แล้วเข้าเมนู USB แล้วกด ok ติดตั้งไฟล์ พอเสร็จมันก็ boot แต่เครื่องยังโชว์เป็น 2.14 เหมือนเดิมครับ ทั้งๆที่ผมลอง ตั้งค่าโรงงานแล้ว ยังไงรบกวนอีกทีครับจะแก้ปัญหาอย่างไร ขอบคุณมากๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, เมษายน 2011, 03:39:58 pm »

ของผมก็เป็นแบบนี้ ตอนที่ไฟล์ดาวน์โหลดยังเป็น 3 หรือ 4 part
เข้าไปโหลดรอบสอง แก้เป็นไฟล์เดียวแล้ว ทำตามนั้นก็ได้เลยครับ Smiley สงสัยรอบแรก up ไฟล์ผิดตัว อิอิ
panya
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, เมษายน 2011, 08:24:46 pm »

ของผมก็เป็นแบบนี้ ตอนที่ไฟล์ดาวน์โหลดยังเป็น 3 หรือ 4 part
เข้าไปโหลดรอบสอง แก้เป็นไฟล์เดียวแล้ว ทำตามนั้นก็ได้เลยครับ Smiley สงสัยรอบแรก up ไฟล์ผิดตัว อิอิ

พี่ download จากเวปไหนครับ รบกวนอ url ด้วยรับ ขอบคุณมากๆครับ
LDTV
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, เมษายน 2011, 10:31:43 pm »

พี่ download จากเวปไหนครับ รบกวนอ url ด้วยรับ ขอบคุณมากๆครับ

เว็บเดียวกันนี่แหละครับ ตอนแรกที่ท่าน HD thai เข้ามาแจ้งข่าว ผมเข้าไปเกือบจะทันทีเลยมั้ง ไฟล์ที่ให้โหลดยังเป็นแบบแบ่งพาร์ตอยู่เลยครับ ตอนหลังถึงแก้ไขเป็นไฟล์เดียว
panya
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 11:43:21 am »

ของพี่ตอนที่ up เสร็จแล้วเปิดเครื่องมันขึ้นเป็น VER 2.18  เลยมั้ยครับ
panya
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 11:56:59 am »

ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณพี่ LDTV รบกวนส่งไฟล์ให้ผมลองทาง golfaroon@hotmail.com ได้ไหมครับหรือว่า Up link ให้ผมทีครับ ที่ผมไปดาวโหลดมามันทำยังไงก็ไม่ผ่านครับ ขอบคุณมากๆครับ
LDTV
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 09:46:43 pm »

ถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณพี่ LDTV รบกวนส่งไฟล์ให้ผมลองทาง golfaroon@hotmail.com ได้ไหมครับหรือว่า Up link ให้ผมทีครับ ที่ผมไปดาวโหลดมามันทำยังไงก็ไม่ผ่านครับ ขอบคุณมากๆครับ

[ur]http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=10676600AA4MOYP1VHV18HCD8KQTO7[/url]

ลองดูนะครับ Smiley
LDTV
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 09:48:43 pm »

แก้ไขครับ http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=10676600AA4MOYP1VHV18HCD8KQTO7
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์