ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, กันยายน 2024, 03:16:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  dm800hdเปิดไม่ติด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: dm800hdเปิดไม่ติด  (อ่าน 2788 ครั้ง)
kung999
Newbie
*

« เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2011, 11:41:19 pm »

คือผมซื้อเครื่องมาจากเว็บนึงเปิดดูได้ประมาณสองวันพอวันที่สามเปิดเครื่องดูปรากฎว่าจอดำสนิทกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย
ดูที่หน้าปัดแสดงผลก็ขึ้น error ก็เลยทำการ dreamup ลง image ใหม่ พอลงเสร็จก็ทำการ restart เครื่องโดยดึงปลั๊กออก
เปิดเครื่องขึ้นมาอีกทีก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิดรึป่าว ผมต้องลงอะไรก่อนมั๊ยก่อนที่จะลง image ตัวนี้
เพราะผมเคยลง image ตัว dm500s ผมจะ dreamup ด้วย imageตัว oriinal เสดแล้วก็ไป flash wizard ด้วยตัวที่เค้าโมมาแล้ว
ถ้าทำแบบนี้ผมทำผ่านตลอด แต่เจ้า dm800hd ต้องทำแบบนั้นมั๊ยขอคำชี้แนะด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 12:24:45 am »

800ถ้าเสียคือ
1.เสียบไฟเข้าแล้วเครื่องไม่ติดเช่นพัดลมติดแลนติดแต่อิมเมจไม่บูท
2.ไฟที่หน้าจอLCDของ800ไม่ติดเลยคือไม่มีอะไรโชว์
3.ถ้าอิมเมจบูทขึ้นมาได้ลองเช็คLANว่าออกnetได้ไหม
4.ถ้าทุกอย่างนี้ไม่เป็นไรเลยแต่จอดําลองดูว่าช่องฟรีดูได้ไหมข้อนี้เช็คจูนเนอร์ว่าเสียไหม
5.ถ้าช่องฟรีดูได้คงต้องถามบ้านท่านว่าทําไมดูไม่ได้

เอาเท่านี้ก่อน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 06:58:51 am »

คือผมซื้อเครื่องมาจากเว็บนึงเปิดดูได้ประมาณสองวันพอวันที่สามเปิดเครื่องดูปรากฎว่าจอดำสนิทกดปุ่มอะไรไม่ได้เลย
ดูที่หน้าปัดแสดงผลก็ขึ้น error ก็เลยทำการ dreamup ลง image ใหม่ พอลงเสร็จก็ทำการ restart เครื่องโดยดึงปลั๊กออก
เปิดเครื่องขึ้นมาอีกทีก็ยังเป็นเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิดรึป่าว ผมต้องลงอะไรก่อนมั๊ยก่อนที่จะลง image ตัวนี้
เพราะผมเคยลง image ตัว dm500s ผมจะ dreamup ด้วย imageตัว oriinal เสดแล้วก็ไป flash wizard ด้วยตัวที่เค้าโมมาแล้ว
ถ้าทำแบบนี้ผมทำผ่านตลอด แต่เจ้า dm800hd ต้องทำแบบนั้นมั๊ยขอคำชี้แนะด้วยครับ

หน้าปัดแสดงผลก็ขึ้น error ..... Q: มันแจ้ง Error ว่ายังไง เขียนบอกด้วย
พอลงเสร็จก็ทำการ restart เครื่องโดยดึงปลั๊กออก เปิดเครื่องขึ้นมาอีกที ..... A: หลังจากดึงปลั๊กออก ให้รอประมาณไม่ต่ำกว่า 30 วินาที ถึงจะเสียบปลั๊กใหม่ด้วย Q: ท่านได้ทำแบบที่ผมบอก ?
ผมต้องลงอะไรก่อนมั๊ยก่อนที่จะลง image ..... A: 800 มันจะไม่เหมือน 500 ซะทีเดียว (เชียว อิอิ) Q: 800 ของท่าน ใช้ Sim อะไร ? และ Image ที่ท่านลง เป็น Image ที่ทำมาเพื่อ Sim ของท่าน ? และเป็น Image ที่เขา Patch แล้ว หรือว่าเป็น Original

การลง Image ของเจ้า 800 ถ้าเป็น Original ท่านต้องลง SSL ที่เขา Patch แล้ว ทับไปก่อน (ต้องทำหลังจากลง Image ตัว Original ทันที ห้าม Reboot เครื่องก่อนทำตัวนี้) แต่ถ้าเป็น Image ที่เขาแก้หรือ Patch มาแล้ว สามารถลงได้เลย โดยไม่ต้องลง SSL ที่ผมบอกแบบวิธีการลง Original
kung999
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2011, 12:03:21 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับเดี๋ยวลองทำดูแล้วจะมารายงานคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์