ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
06, ตุลาคม 2024, 05:31:18 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Dtv ขึ้น E100-4 สัญญาณถูกเข้ารหัสครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Dtv ขึ้น E100-4 สัญญาณถูกเข้ารหัสครับ  (อ่าน 16639 ครั้ง)
gasman132523
Newbie
*

« เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 06:27:28 pm »

งงครับ ตอนเสียบปลั้กครั้งแรก ขึ้น E30-4 โทรเข้าบริษัทเพื่อปลดล็อก รอมา4ชั่วโมงก็ยังไม่ได้สัญญาณครับ ลองเสียบปลักใหม่อีกรอบคราวนี้กลับขึ้น E100-4 สัญญาณถูกเข้ารหัส วานผู้รู้ขอความช่วยเหลือหรือปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 06:58:14 pm »

ท่านอยู่ที่หน้าเครื่องครับแล้วโทรไปไหม่ ทำตามคำแนะนำครับ
สาเหตุมาจากท่านไม่ได้ใช้งานนานครับ ต้องส่งสัญญาณซ้ำ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 07:17:49 pm »

ถ้าโทรไปแล้วให้คุยกับพนักงานเลยครับ อย่าลงทะเบียนตามระบบอัตโนมัติ
มันไม่ได้ผลครับ ผมเคยทำกับระบบอัตโนมัติถึง3ครั้งก็แก้ไม่หาย แต่คุยกับพนักงานไม่ทันวางหูก้ใช้ได้เลย
ww
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 09:10:49 pm »

จากประสพการณ์เปลี่ยนช่องไปมาสลับกลับช่องที่ไม่ได้เข้ารหัสไม่เคยได้โทรสักที่ ไม่เกิน5 นาที่ก็มาแล้วครับ
pokบ้านสวน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 07:47:35 am »

พิมพ์ DTV ตามด้วยเลขเครื่อง E100 ส่งไปที่4899777(อย่าลืมเว้นวรรคที่E100)ผมใช้บ่อยง่ายไม่ต้องพึ่งCall centerกรณีนอกเวลาทำการ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 06:50:07 pm »

โทรเข้าศูนย์แล้วทำตามคำแนะนำ แล้วป้อนหมายเลขเครื่องสะดวกกว่าครับ ส่งเอสเอ็มเอสถ้าป้อนหมายเลขผิดเสียตังค์ฟรีนะจะบอกให้ ฮิฮิฮิ  โทรไปศูนย์เค้ายังให้ตรวจหมายเลขและแก้ไขได้ แถมโทรไปทั้งเช้าเย็นเพราะเป็นระบบอัตโนมัติ
mote
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:05:19 am »

คุ้นๆนะครับ ว่าเคยเจอ สาเหตุมาจาก ภาคจ่ายไฟมีปัญหาถ้ามีเครื่องรุ่นเดียวกันลองเปลี่ยนดูก่อนครับ เคยเจอมานานมากแล้วครับ จำไม่ค่อยได้
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 10:55:57 pm »

สรุปเจ้าของกระทู้ไม่มาตอบว่าแก้ได้หรือไม่ได้  ผมคิดว่าหลายท่านที่อ่านกระทู้นี้ต้องคิดว่าเครื่องของเจ้าของกระทู้เป็น
DTVกล่องขาวรุ่นเก่า แต่ผมคิดว่าอาการนี้ ขึ้นE-30 แล้วยิงสัญญาณ มันจะขึ้นE-100-4ตามมา อาการนี้ส่วนมากเกิดกับ
รุ่นใหม่ กล่องดำครับ โทรไปยิงสัญญาณแล้วไม่ผ่าน ต้องติดต่อกับพนักงานโดยตรงครับ
อาการเสีย ที่เกิดจากภาคจ่ายไฟรุ่นกล่องขาวจ่ายไฟไม่เต็มที่ จะเกิดอาการเปิดติดแต่รับได้แต่ช่องการศึกษา แต่รับ 3 5 7 9
11และช่องรายการของดีทีวีไม่ได้ สัญญาณมาๆหายๆ หรือไม่มีทั้งความแรงและคุณภาพ หรือดูได้สักพักภาพค้าง
 ปล. อาการแบบนี้ลูกค้าเคยส่งมาซ่อมบ่อยมาก เพราะว่าผมขายตั้งแต่รุ่นเก่าจนถึงรุ่นใหม่ ขายไปไม่ต่ำกว่า300ชุดและ
มีทั้งซื้อไม่ติดเองและผมไปติดให้  จึงทำให้ผมมีประสบการณ์ในการแก้ปัญหาและหาสาเหตุที่เสียครับผม
goods_buy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 10:58:01 pm »

คุ้นๆนะครับ ว่าเคยเจอ สาเหตุมาจาก ภาคจ่ายไฟมีปัญหาถ้ามีเครื่องรุ่นเดียวกันลองเปลี่ยนดูก่อนครับ เคยเจอมานานมากแล้วครับ จำไม่ค่อยได้

น่าจะเป็นที่ chip นะครับ  เพราะผมยก chip จากเครืองเก่ามาใส่เครื่องใหม่เอี่ยม ครั้งแรก E30 โทรยิงเสร็จ ได้ผลเป็น E100-4 เหมือนกัน

และได้ลองทำตามคำแนะนำของคุณ pokบ้านสวน
ส่ง sms เสร็จ ก็ใช้งานได้ทันทีครับ  สะดวกไม่ต้องโทรหา call center ซึ่งกว่าจะรับสาย น่าจะใช้เวลาหลายนาที
goods_buy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 10:59:27 pm »

สรุปเจ้าของกระทู้ไม่มาตอบว่าแก้ได้หรือไม่ได้  ผมคิดว่าหลายท่านที่อ่านกระทู้นี้ต้องคิดว่าเครื่องของเจ้าของกระทู้เป็น
DTVกล่องขาวรุ่นเก่า แต่ผมคิดว่าอาการนี้ ขึ้นE-30 แล้วยิงสัญญาณ มันจะขึ้นE-100-4ตามมา อาการนี้ส่วนมากเกิดกับ
รุ่นใหม่ กล่องดำครับ โทรไปยิงสัญญาณแล้วไม่ผ่าน ต้องติดต่อกับพนักงานโดยตรงครับ
อาการเสีย ที่เกิดจากภาคจ่ายไฟรุ่นกล่องขาวจ่ายไฟไม่เต็มที่ จะเกิดอาการเปิดติดแต่รับได้แต่ช่องการศึกษา แต่รับ 3 5 7 9
11และช่องรายการของดีทีวีไม่ได้ สัญญาณมาๆหายๆ หรือไม่มีทั้งความแรงและคุณภาพ หรือดูได้สักพักภาพค้าง
 ปล. อาการแบบนี้ลูกค้าเคยส่งมาซ่อมบ่อยมาก เพราะว่าผมขายตั้งแต่รุ่นเก่าจนถึงรุ่นใหม่ ขายไปไม่ต่ำกว่า300ชุดและ
มีทั้งซื้อไม่ติดเองและผมไปติดให้  จึงทำให้ผมมีประสบการณ์ในการแก้ปัญหาและหาสาเหตุที่เสียครับผม

เครื่องลูกค้าผม เป็นรุ่นกล่องขาวครับ จาก E30 เป็น E100-4 
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 05:48:09 am »

ขอขอบคุณ คุณpokบ้านสวนด้วยครับ เครื่องของผมเป็นรุ่นกล่องขาวครับ ส่งข้อความแล้วรอสักครู่ดุได้แล้วครับ และขอขอบคุณเพื่อนๆช่างทุกคนด้วยครับ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 05:49:02 am »

ขอขอบคุณ คุณpokบ้านสวนด้วยครับ เครื่องของผมเป็นรุ่นกล่องขาวครับ ส่งข้อความแล้วรอสักครู่ดุได้แล้วครับ และขอขอบคุณเพื่อนๆช่างทุกคนด้วยครับ
kk9
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 03:21:20 pm »

ได้ผล ครับ ต้องยิงสัญญาณ 2 ครั้ง ถึงจะใช้งานได้  E30 และ E100
สำหรับเครื่องที่ไม่ได้ใช้งานนานๆ
denchai11
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, เมษายน 2012, 05:08:07 pm »

ขอขอบคุณ คุณpokบ้านสวนด้วยครับ เครื่องของผมเป็นรุ่นกล่องขาวครับ ส่งข้อความเสร็จปุ๊บภาพมาปั๊บ ทันใจมากครับดุได้แล้วครับ
ขอขอบคุณจากใจจริงครับผม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์